Verkfræðingar standa oft frammi fyrir þeirri áskorun að velja á milli Inconel 625 og inconel 718 þegar þeir leita að afkastamiklu efni. Inconel 625 sker sig úr sem ofurblendi með yfirburða tæringarþol, sem sýnir lágmarks þyngdartap og enga sjáanlega tæringu eftir 200 klukkustundir í saltúðaprófum. Aftur á móti skilar Inconel 718 óviðjafnanlega styrk og viðnám við hærra hitastig, sem gerir það að ákjósanlegri málmblöndu fyrir krefjandi notkun eins og hverflablöð og kjarnaofna. Báðar inconel málmblöndur sýna framúrskarandi viðnám og frammistöðu, en besti kosturinn fer eftir því hvort tæringarþol eða vélrænni styrkur er í forgangi.
Inconel 625 vs Inconel 718: Fljótur samanburður

Inconel 625 á móti Inconel 718
Inconel 625 á móti inconel 718 táknar klassískan samanburð á tveimur há-ofurblendi. Báðar málmblöndurnar tilheyra nikkel-krómfjölskyldunni, en þær þjóna mismunandi þörfum í verkfræði og framleiðslu. Inconel 625 býður upp á framúrskarandi tæringarþol, sérstaklega í klóríð-ríku og súru umhverfi. Þessi ofurblendi viðheldur vélrænum eiginleikum sínum og viðnám allt að 980 gráður, sem gerir það að besta vali fyrir sjávar- og efnavinnslu.
Aftur á móti sker inconel 718 sig út fyrir einstakan vélrænan styrk og hitaþol. Verkfræðingar velja oft þessa málmblöndu fyrir flugvélar, hverflablöð og kjarnaofna. Einstök úrkomu-herðingarbúnaður þess gerir honum kleift að halda háu tog- og uppskeruþoli í allt að 700 gráður. Þó inconel 718 veiti góða oxunarþol, passar það ekki við tæringarþol inconel 625 í árásargjarnu umhverfi.
Lykilmunur
Eftirfarandi tafla tekur saman helstu muninn á samsetningu, vélrænum eiginleikum og dæmigerðri notkun fyrir inconel 625 vs inconel 718:
| Eign/færibreyta | Inconel 625 | Inconel 718 |
|---|---|---|
| Helstu málmblöndur | Ni, Cr, Mo, Nb | Ni, Cr, Fe, Nb, Mo, Al, Ti |
| Togstyrkur (MPa) | 690–930 | 930–1530 |
| Afrakstursstyrkur (MPa) | 276 (venjulegt) | 827–1034 |
| Sveigjanleiki (lenging) | Allt að 42,5% (sveigjanlegri) | Lægri en Inconel 625 |
| Örharka (HV) | 294 ± 10 HV0.2 | 513 ± 10 HV0,5 |
| Hitaþol | Viðheldur eiginleikum allt að 980 gráður | Heldur styrk upp að 700 gráðum |
| Tæringarþol | Yfirburða í klóríð-ríkum og súrum miðlum | Góð oxunarþol; minna áhrifaríkt í -klóríðríku eða súru umhverfi |
| Hitameðferð | Lausnarmeðferð (fast lausn styrkt) | Lausn + öldrun (úrkoma hert) |
| Þéttleiki (g/cm³) | 8.44 | 8.19 |
| Bræðslusvið (gráða) | 1290 – 1350 | 1260 – 1336 |
| Dæmigert forrit | Sjávar-, efnavinnsla, neðansjávarbúnaður | Flugvélar, túrbínublöð, kjarnaofnar |
Hvað er Inconel 625?
Inconel 625 er nikkel-ofurblendi sem er þekkt fyrir framúrskarandi viðnám gegn tæringu og oxun. Verkfræðingar velja oft þessa málmblöndu fyrir krefjandi umhverfi þar sem aðrir málmar bila. Samsetning inconel 625 inniheldur nikkel, króm, mólýbden og níóbín. Þessir þættir vinna saman að því að búa til efni sem þolir gryfju, sprungutæringu og álags-tæringarsprungur.
Hvað er Inconel 718?
Inconel 718 er önnur nikkel-ofurblendi, en hún býður upp á aðra eiginleika. Þessi málmblöndu inniheldur nikkel, króm, járn, níóbíum, mólýbden, ál og títan. Sérstakur eiginleiki inconel 718 er úrkomu-herðingargetan. Þetta ferli myndar styrkingarfasa innan málmblöndunnar, sem eykur styrk þess og hörku verulega.
Inconel 718 stendur sig vel í-streitu og háum-hitaumhverfi, eins og þotuhreyflum og gasturbínum. Málblönduna heldur vélrænum eiginleikum sínum í allt að 700 gráður. Það veitir einnig góða viðnám gegn oxun og tæringu, þó ekki á sama stigi og inconel 625 í mjög ætandi stillingum.
Inconel 625 efnasamsetning
Inconel 625 er með vandlega jafnvægi efnasamsetningar sem gefur honum framúrskarandi tæringarþol og vélrænan stöðugleika. Nikkel þjónar sem grunnþáttur, sem er meirihluti málmblöndunnar. Króm og mólýbden virka sem aðal málmblöndur, veita sterka mótstöðu gegn oxun og árásargjarn efni. Níóbín (einnig þekkt sem kólumbíum) og tantal auka enn frekar styrk málmblöndunnar og viðnám gegn sprungum.
Eftirfarandi tafla sýnir dæmigerða efnasamsetningu Inconel 625:
| Frumefni | Lágmark (%) | Hámark (%) |
|---|---|---|
| Kolefni | 0.00 | 0.10 |
| Nikkel | Jafnvægi | N/A |
| Króm | 20.0 | 23.0 |
| Járn | 0.00 | 5.00 |
| Kísill | 0.00 | 0.50 |
| Mangan | 0.00 | 0.50 |
| Brennisteinn | 0.00 | 0.015 |
| Fosfór | 0.00 | 0.015 |
| Mólýbden | 8.00 | 10.0 |
| Títan | 0.00 | 0.40 |
| Kóbalt | 0.00 | 1.00 |
| Columbium + Tantal | 3.15 | 4.15 |
| Ál | 0.00 | 0.40 |
Inconel 718 efnasamsetning
Inconel 718 notar flóknari efnasnið til að ná háum styrk og hitaþol. Nikkel er áfram ríkjandi frumefni, en málmblöndun inniheldur einnig umtalsvert magn af króm, járni og mólýbdeni. Ál og títan gegna mikilvægu hlutverki í úrkomuherðingu, sem eykur vélræna eiginleika málmblöndunnar. Níóbín er nauðsynlegt til að mynda styrkjandi fasa sem gefa Inconel 718 einstaka frammistöðu.
Taflan hér að neðan tekur saman helstu efnaflokka og dæmigerð þyngdarprósentusvið þeirra í Inconel 718:
| Einingaflokkun | Þættir innifaldir | Þyngdarhlutfallssvið (þyngd%) |
|---|---|---|
| Helstu þættir | Ni, Co, Cu, Fe | 69,0 – 72,7 (summa) |
| Cr, Mn, Si, Mo | 19.8 – 22.8 (summa) | |
| Úrkomuþættir | Nb, Al, Ti | 8,7 – 9,8 (summa) |
Nikkel- og króminnihald í Inconel 718 er aðeins lægra en í Inconel 625, á meðan ál og títan eru hærra. Þessi efnamunur skýrir hvers vegna Inconel 718 skarar fram úr í styrk og hitaþol, en Inconel 625 leiðir í tæringarþol.
Hreinleikasamanburður
Hreinleiki gegnir mikilvægu hlutverki í frammistöðu ofurblendi eins og Inconel 625 og Inconel 718. Verkfræðingar skilgreina hreinleika út frá magni óæskilegra frumefna, eða óhreininda, sem eru í málmblöndunni. Lægra magn óhreininda leiðir oft til betri vélrænni eiginleika og bættrar tæringarþols.
Bæði Inconel 625 og Inconel 718 viðhalda ströngu eftirliti með innihaldi óhreininda. Framleiðendur fylgja iðnaðarstöðlum til að takmarka þætti eins og brennisteini, fosfór og blý. Þessi óhreinindi geta veikt málmblönduna eða valdið vandræðum við suðu og framleiðslu.
| Álblöndu | Dæmigert brennisteinn (%) | Dæmigert fosfór (%) | Önnur áberandi óhreinindi (%) |
|---|---|---|---|
| Inconel 625 | Minna en eða jafnt og 0,015 | Minna en eða jafnt og 0,015 | Si Minna en eða jafnt og 0,50, Mn Minna en eða jafnt og 0,50 |
| Inconel 718 | Minna en eða jafnt og 0,015 | Minna en eða jafnt og 0,015 | Si Minna en eða jafnt og 0,35, Mn Minna en eða jafnt og 0,35 |
Inconel 625 inniheldur venjulega aðeins hærra magn af sílikoni og mangani en Inconel 718. Hins vegar halda báðar málmblöndurnar þessum þáttum langt undir þeim mörkum sem hafa áhrif á frammistöðu. Mikill hreinleiki tryggir að Inconel 625 þolir árásargjarnt efnaumhverfi. Inconel 718 nýtur góðs af lágu innihaldi óhreininda með því að ná miklum styrk eftir hitameðferð.
Verkfræðingar velja oft álfelgur með hæsta hreinleika fyrir mikilvægar notkunir. Til dæmis þarf flug- og kjarnorkuiðnaður efni með lágmarks óhreinindum til að forðast bilun. Hreinleiki hefur einnig áhrif á suðuhæfni. Málmblöndur með færri óhreinindum framleiða hreinni suðu og draga úr hættu á göllum.
Samanburður við staðla
Iðnaðarstaðlar gegna mikilvægu hlutverki við að tryggja gæði og áreiðanleika Inconel 625 og Inconel 718 vara. Þessir staðlar skilgreina efnasamsetningu, vélræna eiginleika og prófunarkröfur fyrir hverja málmblöndu. Framleiðendur og verkfræðingar treysta á þessar leiðbeiningar til að tryggja að efni uppfylli ströng frammistöðuviðmið í krefjandi umhverfi.
Bæði Inconel 625 og Inconel 718 verða að uppfylla ýmsa alþjóðlega staðla. Þessir staðlar eru mismunandi eftir vöruformi, svo sem pípu, rör, stöng eða disk. Taflan hér að neðan tekur saman algengustu staðla fyrir hverja málmblöndu:
| Vöruform | Inconel 625 staðlar | Inconel 718 staðlar |
|---|---|---|
| Óaðfinnanlegur pípa og rör | ASTM B444, ASTM B829 | SAE AMS 5589, SAE AMS 5590 |
| Soðið rör | ASTM B705, ASTM B775 | N/A |
| Soðið rör | ASTM B704, ASTM B751 | N/A |
| Soðnar festingar | ASTM B366 | N/A |
| Rod og Bar | ASTM B446 | ASTM B637, SAE AMS 5662, SAE AMS 5663, SAE AMS 5664 |
| Smíði | ASTM B564 | ASTM B637, SAE AMS 5662, SAE AMS 5663, SAE AMS 5664 |
| Plata, lak og ræma | ASTM B443 | ASTM B670, ASTM B906, SAE AMS 5596, SAE AMS 5597, SAE AMS 5950 |
| Round Bar og Wire | N/A | SAE AMS 5962 |
| Suðuvír | N/A | SAE AMS 5832 |
ASTM staðlar, eins og ASTM B444 fyrir óaðfinnanlega rör og ASTM B443 fyrir plötu, setja viðmið fyrir Inconel 625. Þessir staðlar tilgreina kröfur um efnasamsetningu, vélrænan styrk og prófunaraðferðir. Inconel 718, aftur á móti, fylgir oft SAE AMS og ASTM B637 stöðlum, sérstaklega fyrir loftrýmis- og há-álagsnotkun. SAE AMS 5662 og AMS 5663 útlistar viðmið fyrir stangir og smíðar, sem tryggir stöðuga frammistöðu.
Algengar spurningar
Hvað gerir Inconel 625 tilvalið fyrir sjávarumhverfi?
Inconel 625 þolir gryfju, sprungutæringu og álags-tæringarsprungur í sjó. Hátt nikkel-, króm- og mólýbdeninnihald verndar gegn árásargjarnu saltvatni og sterkum efnum. Vélfræðingar velja það oft fyrir neðansjávarbúnað og skipabúnað.
Er hægt að sjóða Inconel 718 auðveldlega?
Inconel 718 býður upp á góða suðuhæfni fyrir úrkomu-herta málmblöndu. Sérhæfð suðutækni og hitameðferð eftir -suðu hjálpa til við að koma í veg fyrir sprungur og viðhalda vélrænum styrk. Framleiðendur nota oft háþróaðar aðferðir til að ná sem bestum árangri.
Hvaða álfelgur er -hagkvæmara fyrir notkun við háan-hita?
Inconel 718 veitir meiri styrk við hækkað hitastig, sem getur dregið úr efnisþykkt og þyngd. Þessi skilvirkni vegur oft upp á móti hærri stofnkostnaði. Fyrir notkun undir 700 gráður getur Inconel 625 boðið upp á betra gildi vegna tæringarþols.
Eru báðar málmblöndur hentugar til aukefnaframleiðslu?
Bæði Inconel 625 og Inconel 718 standa sig vel í samsettum framleiðsluferlum. Verkfræðingar nota þá til að búa til flókna,-afkastamikla hluta fyrir geim-, orku- og efnaiðnað. Rétt ferlistýring tryggir bestu vélrænni eiginleika og örbyggingu.
Hvernig bera þessar málmblöndur saman við ryðfríu stáli?
Inconel 625 og Inconel 718 standa sig betur en ryðfríu stáli hvað varðar tæringarþol, styrk og hitastöðugleika. Þeir viðhalda heilindum í erfiðu umhverfi þar sem ryðfríu stáli getur bilað. Þessar ofurblöndur þjóna mikilvægum hlutverkum í geimferða-, sjávar- og efnavinnslugeirum.
Verksmiðjan okkar

Nikkel -undirstaða málmblendi vörur okkar eru upprunnar frá nútíma nákvæmni framleiðslu grunni. Verksmiðjan er búin fullsjálfvirkri vökvabræðslu í lofttæmi (VIM), endurbræðslu rafslags (ESR) og vökvaeiningum með margvíslegum-smíði, sem tryggir að hvert skref frá bráðnun til mótunar uppfylli staðla fyrir geimferða-gráðu. Með stafrænu ferlistýringarkerfi náum við nákvæmri stjórn á hreinleika samsetningar, kornastærð og vélrænni eiginleika. Hverri framleiðslulotu fylgja rekjanlegar bræðsluskýrslur og vottanir þriðju-aðila (svo sem DNV-GL, ABS, geimferðastaðlar osfrv.), sem tryggja áreiðanleika og áreiðanleika frammistöðugagna.
Pökkun og sendingarkostnaður

Við samþykkjum ströngustu iðnaðarstaðla fyrir hlífðarumbúðir: allar stangir/plötur eru meðhöndlaðar með -ryðvörn og styrktar með vatnsheldri filmu og viðarkössum; nákvæmnisíhlutum er pakkað með sérsniðnum froðuskiljum og lofttæmiþéttingu. Í gegnum sérsniðna flutningssamhæfingarkerfi okkar lofum við því að staðlaðar forskriftarvörur verði útbúnar og sendar innan 7-15 virkra daga eftir að pöntun hefur verið staðfest og tæknilegar upplýsingar eru frágengnar.





